KOMIFU
KOMIFU

Đừng nghĩ rằng bạn đang cô đơn bởi vì có ai đó đang sẵn sàng giơ tay cho bạn nắm. Hãy cùng chia sẻ để vơi đi nỗi buồn và tận hưởng trọn vẹn niềm vui trong cuộc sống này bạn nhé!

KOMIFU » Cộng đồng » Nhật kí online

CrazeL

Thu Jun 05, 2014 10:38 pm

• CrazeL

CrazeL

Super Moderator
<b>Ngày tham gia</b> Ngày tham gia : 26/05/2014
<b>Bài viết</b> Bài viết : 45
<b>Coins</b> Coins : 57
<b>Được cảm ơn</b> Được cảm ơn : 6
To: Members Empty To: Members

Thực sự thì, tôi khá là bức xúc khi viết bài này. Đừng sợ tôi (nếu các bạn thật sự có ý nghĩ đó, tất nhiên), bởi vì có ai mà không bức xúc trong khi dành cả buổi tối để soạn một quy định, song không có ai tuân thủ? Tôi biết, diễn đàn còn ít thành viên, bài viết cũng không nhiều, nhưng vẫn cần có quy định. Cái gốc phải ổn định thì những nhánh tỏa ra sau này mới phát triển rộng được. Thử hỏi, nếu bây giờ tất cả mọi bài viết đăng lên đều theo ý muốn của chủ topic, lộn xộn lung tung hết cả, thì sau này, khi có cả nghìn bài viết rồi, sẽ phải quản lý ra sao?

Bây giờ, tôi hoàn toàn có thể thông cảm cho lý do "không nhìn thấy quy định gì cả", vì xét cho cùng, cái quy định nó cũng chẳng được đặt ở một nơi dễ nhìn cho lắm. Nhưng, tôi không thể mãi mãi thông cảm. Dần dần, tôi thực sự mong các bạn hãy tạo một thói quen "đọc và tìm hiểu" trước khi đăng bài. Quy định thì vẫn ở đó, dẫu, bạn có không nhìn thấy. Mà có quy định, tất phải tuân theo. Bạn không tuân theo, sẽ có những biện pháp dành cho bạn. Đơn giản vậy.

Tôi biết, có thể bài viết cứng nhắc, và sau khi đọc các bạn có thể không thích tôi. Tôi biết chứ, tôi đã rất rất nhiều lần rồi ở vị trí của các bạn rồi- những thành viên. Bởi, tôi đăng kí ở những diễn đàn khác, và thật sự đều là những diễn đàn hoạt động ổn định, đều đặn, sôi nổi nhưng vẫn có quy củ. Để làm được điều này, ngoài đóng góp của mem, còn nhờ những Mod (nói chung) Tôi nói vậy không phải để đề cao mình lên, vì xét cho cùng tôi cũng chưa làm được như những Mod ở các diễn đàn kia. Tôi chỉ mong rằng, các bạn hãy thử một lần thôi, đặt mình vào vị trí của chúng tôi. Hãy thử hiểu chúng tôi, bởi vì chúng tôi ở đây là để trợ giúp (hoặc, hướng dẫn, nếu cần) các bạn, không phải để ra oai. Gọi chúng tôi là người giúp việc cao cấp của diễn đàn, cũng chẳng sai. Thế nên, chúng tôi cũng cần được trả lương, đúng chứ? Và "lương" của chúng tôi, chính là những bài viết đúng quy định và thật sự chất lượng.

Cảm ơn các bạn, nếu đọc hết bài viết, và, nếu, thực sự hiểu cùng làm theo.